đóng bảo hiểm xã hội 6 tháng trước khi sinh

Đóng BHXH đầy đủ 6 tháng trước lúc sinh đã đạt được hưởng chế độ thai sản không?


*
Tư vấn Chế độ tnhị sản:

Cảm ơn các bạn sẽ gửi câu hỏi mang đến tới Tổng đài hỗ trợ tư vấn.

Bạn đang xem: đóng bảo hiểm xã hội 6 tháng trước khi sinh

 Câu hỏi của công ty về Đóng BHXH đầy đủ 6 mon trước khi sinch đã có được tận hưởng chế độ thai sản không? Cửa Hàng chúng tôi xin hỗ trợ tư vấn nlỗi sau:

Căn cđọng theo luật tại Khoản 1, 2 Điều 31 Luật Bảo hiểm xóm hội năm 2014 cách thức về điều kiện tận hưởng chính sách thai sản:

1. Người lao cồn thừa kế cơ chế tnhì sản Lúc trực thuộc một trong các ngôi trường đúng theo sau đây:


b) Lao động con gái sinh con;

2. Người lao rượu cồn điều khoản trên các điểm b, c và d khoản 1 Như vậy cần đóng góp bảo đảm buôn bản hội trường đoản cú đủ 06 mon trsống lên trong thời hạn 12 mon trước khi sinch con hoặc dìm nuôi con nuôi”. 

vì thế, lao hễ con gái thừa hưởng cơ chế tnhị sản kmất mát bé nếu đóng góp bảo hiểm xóm hội trường đoản cú 06 tháng trlàm việc lên vào thời gian 12 mon trước lúc sinch con.


Và 12 tháng trước lúc sinch nhỏ được cơ chế tại khoản 1 Điều 9 Thông bốn 59/2015/TT-BLĐTBXH như sau:

1. Thời gian 12 tháng trước lúc sinch bé hoặc dấn nuôi bé nuôi được xác minh như sau:

a) Trường vừa lòng sinch bé hoặc nhấn nuôi bé nuôi trước thời gian ngày 15 của mon, thì mon sinch bé hoặc thừa nhận nuôi bé nuôi ngoài vào thời gian 12 tháng trước lúc sinh con hoặc dìm nuôi bé nuôi.

Xem thêm: Văn Phòng Kinh Tế Và Văn Hóa Đài Bắc, Tại Việt Nam

b) Trường vừa lòng sinch bé hoặc thừa nhận nuôi con nuôi từ thời điểm ngày 15 trnghỉ ngơi đi của tháng cùng mon kia tất cả đóng bảo hiểm làng mạc hội, thì tháng sinc bé hoặc nhấn nuôi con nuôi được tính vào thời gian 12 tháng trước lúc sinc con hoặc nhấn nuôi nhỏ nuôi. Trường đúng theo mon đó không đóng bảo đảm xã hội thì tiến hành theo vẻ ngoài trên điểm a khoản này.

*


Tư vấn Chế độ tnhị sản trực tuyến đường qua tổng đài 1900 6172

Kết luận:

Nếu chúng ta đóng góp BHXH mon 10 thì sẽ tiến hành tính vào thời gian đủ 6 mon trước sinc, cùng bạn sẽ đầy đủ ĐK tận hưởng chính sách tnhị sản.

Xem thêm: Diễn Viên Thanh Hương Sinh Năm Bao Nhiêu, Diễn Viên Thanh Hương

Trên đó là nội dung bài viết tư vấn về: Đóng BHXH đầy đủ 6 tháng trước khi sinc đã đạt được tận hưởng chế độ tnhị sản không? Dường như bạn cũng có thể bài viết liên quan trên bài viết: Quy định về 12 tháng trước lúc sinh bé theo Luật bảo hiểm xã hội năm 2014

Nếu trong quy trình giải quyết còn tồn tại vấn đề gì thắc mắc sung sướng liên hệ Tổng đài hỗ trợ tư vấn trực đường 24/7: 1900.6172 sẽ được trực tiếp tư vấn, lời giải.


Chuyên mục: Tin Tức